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B* Ulega akab

idhi misaada#

kwa waathirika Hanan

Na Mwandishi Wetu, Hanang

WAZIRI wa Mifugo na Uvuvi,
Abdallah Ulega  amekabidhi
misaada iliyotolewa na wadau wa
sekta ya mifugo kwa waathirika
wa maafa ya maporomoko ya
mawe wilayani Hanang, mkoani
Manyara.

Miongoni mwa vitu
viliyokabidhiwa ni ng'ombe 13,
Mbuzi 20, trei za mayai 90, fedha
tasilimu sh. milioni tano, katoni
300 za maziwa, unga wa sembe,
maharage na chumvi.

Msaada huo ulikabidhiwa jana
kwa Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri
Mkuu (Sera, Bunge na Uratibu),
Jenista Mhagama kwa niaba ya
waathirika wa mafuriko hayo.

- Waziri Ulega alikabidhi misaada
hiyo wilayani humo, alipofika kwa

lengo la kutoa mkono wa pole
kwa waathirika wa maafa hayo

yaliyoharibu miundombinu na
kusababisha vifo.
Akitoa salamu za wizara,

Waziri Ulega alisema wamepokea
kwa masikitiko makubwa tukio
la mafuriko hayo yaliyotokea na
kusababisha kupotea kwa maisha
ya Watanzania na uharibifu wa
mali na mifugo. -

“Wizara yangu kwa kushirikiana
na wadau mbalimbali wakiwemo

Asas, Bajuta International, Dalberg

International, Karie Kinana, Apoka,
Tafma Afma, Tabrofa na TPBA,
tumeandaa vitu na kuvikabidhi
kwa Kamati ya Maafa ya Kitaifa
itakayoratibu -+ namna nzuri
ya kuvifikisha kwa familia na
walengwa.

“Tunaungana na Rais Dk.

Samia Suluhu Hassan ku!oa pol

kwa familia zilizokumbwa n
maafa haya yaliyoumiza mioyo ya
Watanzania wote. Tutashirikiana
na Kamati ya Taifa ya Maafa na
uongoziwa mkoa na wilaya kubaini
uharibifu wa miundombinu ya
mifugo na kuirejesha katika hali
yake ya kawaida,” alisema.
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Waziri Ulega aliendelea
kusisitiza serikali chini ya Rais
Samia itaendelea  kusimama

na Watanzania wote katika hali
zote zinazowapata kuhakikisha
azma ya mkuu huyo wa nchi ya
kuwaletea maendeleo inatimia.

Mkuu wa Mkoa wa Manyara,
Queen Sendiga alitoa shukrani
kwa wadau wanaoendelea
kujitokeza kuwafariji katika kipindi
hiki kigumu.
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Ulega akabidhi
ng’'ombe, mbuzi,
mayai, fedha
waathirika
Hanang

Na Mwandishi Maalumu

AZIRI wa Mifugo

na Uvuvi, Abdallah

Ulega amekabidhi
misaada vikiwemo vyakula
vya mifugo kwa waathirika
wa maafa ya maporomoko ya
tope wilayani Hanang mkoani
Manyara.

Miongoni mwa vitu vilivyoka-
bidhiwa ni pamoja na ng’ombe 13,
mbuzi 20, trei 90 za mayai, fedha
taslimu Sh milioni tano, katoni
300 za maziwa, unga wa sembe,
maharage na chumvi.

Msaada huo ulikabidhiwa kwa
Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri
Mkuu (Sera, Bunge na Uratibu), ’]
Jenista Mhagama kwa niaba ya .
waathirika wa mafuriko hayo:
Misaada hiyoilitolewa na
wadau wa sekta ya mifugo na
ilikabidhiwa na Ulega aliyefika _
Hanang kutoa mkono wa pole
kwa waathirika wa maafa hayo.
"~ “Wizara yangu kwa kushiriki- Na
ana na wadau mbalimbali waki-
wamp Asas, Bajuta International,
Dalberg International, Karie ‘
Kinana, Apoka, Tafma Afma, Ta-
brofa na TPBA, tumeandaa vitu na ya
kuvikabidhi kwa Kamati ya Maafa Al
ya Kitaifa itakayoratibu namna
nzuri ya kuvifikisha kwa familia tai
na walengwa,” alisema Ulega. m
Aliongeza: “Tunaungana na lik
" Rais Samia kutoa pole kwa familia bi
zote zilizokumbwa na maafa haya
yaliyoumiza mioyo ya Watanzania ar
wote, ' (
“Tutashirikiana na Kamati ja
ya Taifa ya Maafa na uongozi N
wa mkoa na wilaya ili kubaini
uharibifu wa miundombinu ya y
mifugo na kuirejesha katika hali ir
yake ya kawaida.” n

<

Ulega alisema serikali itaende-
lea kuwa na Watanzania katika
hali zote zinazowapala.
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% Samaki wap
bwawa la mgo

Na Marco Maduhu,
KISHAPU

BWAWA jipya la Mwangolo
lililojengwa na mgodi wa ma-
dini ya almasi (WDL) wilayani
Kishapu, mkoani- Shinyanga
limepandikizwa vifaranga
5,000 vya samaki aina ya sato
ikiwa ni sehemu ya kurejesha
hali ya awali ya bwawa lililo-
bomoka kingo zake mwishoni
mwa mwaka jana.

Awali bwawa lililobomoka
lilikuwa na mazalia ya samaki,
waliowasaidia wakazi wa mae-
neo hayo kujishughulisha na
uvuvi. Mgodi huo umeamua

kupandikiza samaki wen-
gine ikiwa ni utekelezaji wa
agizo la serikali la kurudisha
bwawa hilo katika hali yake ya
awali.

Meneja Uhusiano mgodi
huo, Bernard Mihayo, akizun-
gumza wakati wa upandiki-
zaji huo, alisema agizo la
serikali ni kurudisha kila kitu
ambacho kiliharibika baada
ya kupasuka kwa bwawa la
majitope la mgodi wao No-
vemba mwaka jana na kuleta
madhara kwa wananchi.

“Tayari tumekamilisha
ulipaji fidia kwa waathirika.
Tunachokifanya sasa ni ku-

andikizwa katik
di lililobo

hakikisha tunarudisha hali ya
mazingira kama ilivyokuwa
awali ikiwa ni pamoja na ku-
panda miti.

“vilevile,  tunapandikiza
vifaranga hawa ili wananchi
waendelee na shughuli zao
kama kawaida ikiwamo
uvuvi wa samaki na kuinuka
kiuchumi na kupata kitoweo
kama ilivyokuwa awali,” alise-
ma Mihayo.

Alitaja  vifaranga 5,000
vimepandikizwa... - Katika
kuhifadhi mazingira ya eneo
hilo, tayari wamepanda miti
10,000 na wupandaji miti
utakuwa endelevu kuhakiki-
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sha eneo hilo linarejea katika
asili yake. )

Ofisa Uvuvi Halmashauri
ya Wilaya ya Kishapu, Moses
Ng'winza, aliwataka wakazi
wa eneo hilo kusubiri hadi
miez sita ipite ndipo samaki
hao wawe tayari kwa shughuli
za uvuvi. Serikali itatoa elimu
na maelekezo kuhusu uvuvi
katika eneo hilo.

Katibu Tawala wa Wilaya
ya Kishapu, Fatma Mohamed,
aliwata wananchi kuende-
le:a kulitunza bwawa hilo na
kila mmoja awe mlinzi wa
mwezake, pia akikemea kili-
mo karibu na bwawa hilo.
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